VietNam XNA game development Community
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Admin đã trở lại và lợi hại gấp đôi :D

Sun May 18, 2014 1:05 pm by admin_huyetsat

Sorry mọi người vì mình vắng mặt quá lâu, mình là HuyetSat, admin đây.

Hiện tại mình đã chuyển nền tảng phát triển game sang mobile (dùng libgdx framework) và cũng đang dev game và up lên play store, ai dùng đt android thì tải về ủng hộ ad nha:

play.google.com/store/apps/developer?id=Top+Game+Free

[img]…

[ Full reading ]

Comments: 1

Game4V và Event "Viết bài hay, nhận ngay quà tặng"

Mon Feb 20, 2012 11:18 pm by noheart91

Game4V là một trong những cộng đồng game thủ đầu tiên của Việt Nam với lịch sử hơn 5 năm hình thành và phát triển. Sau nhiều biến động, có thể nói hiện nay G4V là một cộng đồng game hoạt động hoàn toàn độc lập, không bị ảnh hưởng bởi tổ chức chuyên nghiệp nào với nền tảng máy chủ được trang bị từ …

[ Full reading ]

Comments: 0

cho minh tham gia lam game

Sat Sep 03, 2011 8:56 am by nvtu553

cho minh đăng kí 1 chổ nha;minh muốn dăng kí làm code
thanks,

Mình sẽ tạm dừng hoạt động một thời gian

Fri Sep 02, 2011 7:19 am by HuyetSat

Vì lý do cá nhân nên tạm thời mình sẽ ko support xna trên các diễn đàn nữa.

Bạn nào gặp vấn đề về xna cứ mail trực tiếp cho mình.
thanh_vinh648@yahoo.com

Thân

xin cho minh tham gia voi

Fri Apr 15, 2011 12:35 am by luongthanhbinh3824

Mình giỏi 3ds max có thể cho mình làm designer được không anh HuyetSat
Email: thanh_binh3824@yahoo.com
Phone: 0633703673

Comments: 1

Latest topics
» Xin TUT game bắn trứng khủng long
by anhkhoa2110 Mon Mar 16, 2015 4:29 pm

» xna getRGB texture image?
by bachdienquan Thu Feb 05, 2015 8:34 am

» Cần giúp đỡ về hiệu ứng hình ảnh khi va chạm
by phiemltv Fri Nov 28, 2014 12:20 pm

» Cho mình hỏi về boundbox
by septimus2810 Mon Jul 21, 2014 10:08 am

» Hỏi về cách di chuyển 1 điểm ở tọa độ này sang tọa độ khác cho trước.
by septimus2810 Mon Jul 21, 2014 10:02 am

» Admin đã trở lại và lợi hại gấp đôi :D
by konamij Fri Jun 27, 2014 2:50 pm

» lỗi An unhandled exception of type 'System.NullReferenceException'
by _VH_HV_ Mon Jun 16, 2014 1:59 pm

» networking cho game xna 2d
by admin_huyetsat Tue May 20, 2014 1:04 pm

» hướng dẫn traning C# chuẩn bị cho xna
by lqchinh Tue Apr 15, 2014 11:31 pm

» HelpGameBom2D
by thaimavn Mon Mar 24, 2014 10:35 am

» Hỏi về cách di chuyển 1 điểm ở tọa độ này sang tọa độ khác cho trước.
by bocapzz Mon Feb 24, 2014 10:45 pm

» Hỏi về cài đặt XNA game studio 4.0
by bocapzz Sat Dec 14, 2013 12:33 am

» Cuộc thi lập trình game thế giới 2013 với cơ hội thăm quan Phần Lan
by viope Tue Oct 29, 2013 4:51 pm

» chơi game làm bởi xna như thế nào?
by thinnhph01957 Sat Sep 14, 2013 3:23 pm

» Với 1 Game cái gì là quan trọng ?
by qhhqnavy Tue Aug 13, 2013 8:09 am

» Load fiel .fbx vào Xna bị mất màu
by qhhqnavy Wed Aug 07, 2013 7:42 pm

» Help me hàm Update và Draw với
by sieuthi Mon Dec 24, 2012 11:56 pm

» Hỏi về load hình chồng nhau trong XNA
by sieuthi Mon Dec 24, 2012 11:49 pm

» nơi ghi danh tham gia Game Development Team
by echdonghop Fri Dec 21, 2012 1:56 pm

» tài liệu cơ bản 5 chương cho xna
by Nelson Quang Thu Nov 22, 2012 12:26 pm

Thông báo cải tổ tình hình nhân sự (updated)

imagic
HuyetSat
6 posters

Go down

Thông báo cải tổ tình hình nhân sự (updated) Empty Thông báo cải tổ tình hình nhân sự (updated)

Bài gửi by HuyetSat Wed Nov 17, 2010 5:31 pm

Thông báo về việc cải tổ tình hình nhân sự!

Từ lúc mình phát động tuyển nhân sự đến nay đã hơn 1 tháng, thời gian như vậy cũng là đủ rùi. Số lượng thành viên đăng ký cũng kha khá. Xin gửi lời xin lỗi tới những thành viên có nhiệt huyết đã phải ngồi đợi khi tham gia vào team, nhất là các designer, các bạn đã cho những coder như mình đây thêm nhiệt huyết để tiếp tục công việc! Vì nhân sự còn thiếu nhiều vị trí và mình chưa nhìn thấy nguồn resource ổn định đủ cho project có thể hoàn thành, tuy vậy cũng ko thể chờ mãi được! sự chờ đợi là có giới hạn. "để lâu shit trâu hóa bùn" hôm nay mình sẽ cải tổ lại nhân sự chuẩn bị cho dự án đầu tiên của team (sẽ bắt đầu sớm thui)

Lúc phát động mình hok yêu cầu trình độ, nhưng bây giờ đã khác, có nhiều thành viên vào đăng ký, sau đó thì lặn luôn! Đến thảo luận cũng ko thấy có mặt. ko thể để có mặt số thành viên ảo trong team đc. Team ko cần đông, chỉ cần người có trách nhiệm và nghiêm túc trong công việc! giờ mình sẽ đặt ra thêm yêu cầu để thực sự tuyển đc những thành viên có tâm huyết. Mình sẽ gửi mail đến những thành viên khác đã đăng ký để thông báo nhằm lọc ra những thành viên "ảo".

Vấn đề resource. ở khu thảo luận mình đã nêu ra rất nhiều lần về nguồn resource cho dự án này. Tuy vậy lại ko ai cho ý kiến làm tớ rất bùn Sad . Vậy tớ sẽ quyết vấn đề này cho team luôn, ai có phản đối gì thì reply lại nhé, chúng ta sẽ lấy resource từ game AOE II(đế chế). Có 2 lý do:
+ Ko tuyển đc nhân sự ở các vị trí làm resource!
+ có thể hack đc resource AOE dễ dàng (mình sẽ hướng dẫn các bạn làm sau). Cũng đơn giản thui nên mong pác nào ngoài các vị trí của designer và coder ra sẽ tham gia vào công việc hack này.

Vì vậy từ này các vị trí Artist, Editor, Animator sẽ gộp lại thành "resource hacker". Chắc ko ai muốn hack tài nguyên game khác cả nhưng chúng ta cũng ko thể làm game mà ko có resource đc. Nếu sau này tìm được nhiều member đủ làm resource cho team, chúng ta sẽ bỏ cái "resource hacker" này đi.
Đây là một số yêu cầu mới nếu bạn muốn tham gia team!
Yêu cầu chung: Phải có nhiệt huyết và trách nhiệm cao trong công việc! mục đích hiện tại là hoạt động phi lợi nhuân (Thực ra trình độ chúng ta cũng ko phải siêu nhân gì mà đi đòi tiền đúng ko?). Khi nào chúng ta pro hơn sẽ tìm tài trợ hoặc làm gì đó nữa thì tuỳ...Tức là các bạn (và tớ) sẽ ko có xu nào khi tham gia team. Chúng ta viết game cho người việt chơi và để tạo ra 1 cộng đồng phát triển game thực sự giỏi về công nghệ. Đăng ký là tự nguyện nhưng phải đi kèm theo trách nhiệm, phải hoàn thành công việc mà leader giao cho trong thời gian nhất định, phải tham gia vào các cuộc thảo luận của team. Bạn hãy cân nhắc kỹ trước khi tham gia!

Yêu cầu cho coder: Bạn bắt buộc sẽ phải có kinh nghiệm lập trình xna! Tức là bạn phải gửi ít nhất 1 dự án game mà bạn tự làm lên để các coder khác đánh giá, từ đó mới có thể cho phép bạn vào team. Dự án to hay nhỏ cũng đc nhưng bắt buộc phải có!

Yêu cầu cho designer: Cũng như trên, để tham gia bạn cần phải có ít nhất 1 bản design hoặc ít nhất cũng phải góp công sức hoàn chỉnh thêm các bản design của các designer khác ở Designer Zone.

Hôm nay, ngày 17/11/2010, tớ xin tuyên bố trước toàn diễn đàn, team game đã được thành lập. thành viên như sau:

Coder: HuyetSat (hi vọng hok ai phản đối Smile )
Designer: aduchiu, imagic
Resource hacker: (đang thiếu nè )
Hiện tại team đang rất thiếu nhân lực. Rất mong Zstar tham gia team ở vị trí coder. Tớ biết cậu là người bận rộn nhưng thực ra tham gia team cũng chả mất mấy thời gian đâu Smile , đúng hok nào? coi như đóng góp chút sức mình cho cộng đồng phát triển game việt nam!

Nếu ko có chuyện gì đặc biệt, 1 tuần nữa, project sẽ bắt đầu, mình sẽ gửi thêm chi tiết về project.

Trang thông báo này sẽ còn thay đổi nhiều, khoảng dăm ba hôm, các thành viên hãy tới coi lại nhé!

Thân - HuyetSat.

HuyetSat
HuyetSat
Administrator

Điểm : 1291
Danh Tiếng : 19

https://xvna.forumvi.com

Thông báo cải tổ tình hình nhân sự (updated) Empty Re: Thông báo cải tổ tình hình nhân sự (updated)

Bài gửi by HuyetSat Fri Nov 19, 2010 7:19 pm

Mọi người có vẻ ít hoạt động lại rùi nhỉ, vậy tớ thẳng thắn nhé, nếu mọi người ko còn tin tưởng về 1 game dev team online có thể thành lập và đi vào hoạt động thì để tớ delete cả cái box team này luôn. bản thân tớ cũng rất bận nên cũng ko thể chờ từng bạn phản hồi như vậy đc
HuyetSat
HuyetSat
Administrator

Thông báo cải tổ tình hình nhân sự (updated) Empty Re: Thông báo cải tổ tình hình nhân sự (updated)

Bài gửi by imagic Fri Nov 19, 2010 9:55 pm

Hix, tui chỉ có thể lên forum vào buổi tối Very Happy
Tui chán code rùi nên lười code, wa tham gia vị trí designer + resource hacker vậy.
À, dự án tên gì, lấy cốt truyện thế nào ? Very Happy

imagic

Điểm : 61
Danh Tiếng : 2

Bài gửi by HuyetSat Sat Nov 20, 2010 12:59 pm

bạn làm designer sao lại hỏi mình về tên và cot truyện? mấy cái đó các designer tự bàn với nhau chứ
HuyetSat
HuyetSat
Administrator

Bài gửi by aduchiu Sat Nov 20, 2010 11:00 pm

SR tuần này bận quá ko lên 4rum đc tớ nghĩ tên game để sau cũng đc cốt truyện trc đi tớ cần mọi ng cả team biểu quyết xem nên chọn cốt truyện nào thống nhất ok ko thống nhất thì ta có thể lọc ra chi tiết hay góp vào 1 cái. Bên disigner ko thể quyết định cốt truyện được nên mong huyết sát và cả team rảnh thì cho ý kiến. Còn Resource tớ chưa xme hết 4rum nên chưa biết có hướng dẫn hay chưa nếu làm đc ok tớ nhận lun.
@Huyết Sát: đừng nản trí cậu ạ vạn sự khởi đầu nan mà phải biết chạy theo ước mơ Wink
aduchiu
aduchiu

Điểm : 56
Danh Tiếng : 0

Bài gửi by imagic Sun Nov 21, 2010 11:28 am

@aduchiu: đã add yahoo, accept đi Razz. Họp gấp nhé.

imagic

Bài gửi by aduchiu Sun Nov 21, 2010 5:40 pm

add nhầm hay sao ấy bạn ơi X_X tớ có thấy j đâu T_T yahoo aduca8x nhá ko phải aduchiu đâu
aduchiu
aduchiu

Điểm : 56

Bài gửi by an_chc Mon Nov 22, 2010 10:42 am

Chúc mừng thành lập tearm. nếu có chân cho phần sound thì mình cho mình đảm nhận nhé. hiện tại mình đang làm trailer TVC nên khoản âm thanh và library mình cũng kha khá.
Còn vấn đề game. theo mình thì các bác cầm đầu làm cái kịch bản game phân cảnh rõ ràng. yêu cầu cần những nhân vật gì âm thanh ra sao ... để anh em nhìn vào đó và phân chia công việc.

an_chc

Điểm : 17

Bài gửi by HuyetSat Mon Nov 22, 2010 5:24 pm

uhm, khâu âm thanh, lúc đầu cũng định đi rip từ game khác Smile)

Nhưng an_chc đã nói vậy thì mình nhường bạn phần này vậy

Very Happy

tớ ko rành audio lắm
HuyetSat
HuyetSat
Administrator

Bài gửi by imagic Mon Nov 22, 2010 5:52 pm

@aduchiu: tối họp nhá, gọi cho số 0989054063 gặp Đức. Số đt của bạn là bao nhiu ?

imagic

Bài gửi by dragonoir Thu Dec 09, 2010 11:05 pm

em đề nghị về phần resource hacker khi có việc thì cứ Y!m giao việc , sau 24h ko thấy reply thì chém thẳng tay. em cũng hơi bận nên ko ol thường xuyên được. thông cảm.

dragonoir

Điểm : 4

Bài gửi by HuyetSat Mon Dec 13, 2010 4:29 pm

dragonoir đã viết:em đề nghị về phần resource hacker khi có việc thì cứ Y!m giao việc , sau 24h ko thấy reply thì chém thẳng tay. em cũng hơi bận nên ko ol thường xuyên được. thông cảm.

Việc tham gia là tự nguyện nhưng mình mong các pác đã tham gia thì nên có trách nhiệm một chút... tớ đã giao thêm việc cho designer rùi đó!
HuyetSat
HuyetSat
Administrator

Bài gửi by thanhkhanhcntt Sat Mar 12, 2011 12:36 pm

Em làm resource Hacker đc ko. (chưa biết gì hết nhưng có ai training cho là làm đc ) . Nếu ok thì pm nick chat em nha anh admin.
thanhkhanhcntt

thanhkhanhcntt

Điểm : 1

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics